Menene ya kamata a kula da shi lokacin siyan sassan injin CNC?

Mashin sarrafa lambobi shine tsarin aiwatar da sassa akan kayan aikin injin CNC, ta amfani da bayanan dijital don sarrafa hanyar sarrafa injinan sassa da ƙaurawar kayan aiki.Yana da hanya mai mahimmanci don magance matsalolin ƙananan ƙananan nau'i, siffar hadaddun da madaidaicin sassa.Menene ya kamata a kula da shi lokacin siyan sassan injin CNC?

CNC sassa

Abun ciki

I. Zane sadarwar sadarwa
II.Jimlar bayanan farashi
III.Lokacin bayarwa
IV.Tabbacin inganci
V.Bayan-sayar garanti

I. Zane sadarwa:
Kowane bangare, girman, kaddarorin geometric, da dai sauransu an bayyana su a fili kuma a fili a kan zane.Yi amfani da daidaitattun alamomi da alamomi don tabbatar da fahimtar duk mahalarta.Nuna akan zane nau'in kayan da ake buƙata da kuma yiwuwar jiyya na saman kamar plating, shafi, da sauransu ga kowane bangare.Idan zane ya ƙunshi haɗuwa da sassa da yawa, tabbatar da cewa haɗin haɗin gwiwa da haɗin kai tsakanin sassa daban-daban suna nunawa a fili a cikin zane.

II.Jimlar bayanan farashi:
Bayan karɓar magana daga masana'antar sarrafawa, abokan ciniki da yawa na iya jin cewa farashin ba shi da kyau kuma su sanya hannu kan kwangilar don biyan kuɗi.A gaskiya ma, wannan farashi shine farashin abu ɗaya kawai don mashina a lokuta da yawa.Saboda haka, wajibi ne a ƙayyade ko farashin ya haɗa da haraji da kaya.Ko sassan kayan aiki suna buƙatar caji don haɗuwa da sauransu.

III.Lokacin bayarwa:
Bayarwa hanya ce mai matukar mahimmanci.Lokacin da ƙungiyar sarrafawa da kun tabbatar da ranar bayarwa, bai kamata ku kasance masu gaskiya ba.Akwai abubuwa da yawa waɗanda ba za a iya sarrafawa ba a cikin tsarin sarrafa sassa;kamar gazawar wutar lantarki, nazarin sashen kariyar muhalli, gazawar injin, sassan da aka goge da sake gyarawa, odar gaggawar tsalle a layi, da sauransu na iya haifar da jinkiri a isar da samfuran ku kuma suna shafar ci gaban aikin injiniya ko gwaje-gwaje.Saboda haka, yadda za a tabbatar da ci gaba da sarrafa kayan aiki yana da matukar muhimmanci a cikin tsarin sarrafawa.Shugaban masana'antar ya ba ku amsa "tun yin shi", "an kusa gamawa", "yana yin maganin saman" a zahiri, galibi ba abin dogaro bane.Don tabbatar da hangen nesa na ci gaban sarrafawa, zaku iya komawa zuwa "Tsarin Kayayyakin Kayayyakin Ci Gaban Sassan" wanda Sujia.com ya haɓaka.Abokan ciniki na Sujia ba sa buƙatar yin waya don neman ƙarin bayani game da ci gaban sarrafa su kwata-kwata, kuma za su iya gane shi a kallo idan sun kunna wayoyin hannu.

IV.Tabbacin inganci:
Bayan an kammala sassan CNC, tsarin da aka saba shine duba kowane bangare don tabbatar da cewa ingancin sarrafa kowane bangare ya dace da ka'idojin zane.Koyaya, don ɓata lokaci, masana'antu da yawa gabaɗaya suna ɗaukar gwajin samfuri.Idan babu wata matsala a fili a cikin samfurin, duk samfuran za a tattara su kuma a aika su.Kayayyakin da aka bincika gaba ɗaya ba za su rasa wasu ɓatacce ko samfuran da ba su cancanta ba, don haka sake yin aiki ko ma sake gyarawa zai jinkirta ci gaban aikin sosai.Sa'an nan ga waɗanda madaidaici, madaidaici, manyan buƙatun sassa na musamman, dole ne a buƙaci masana'anta su gudanar da cikakken dubawa, ɗaya bayan ɗaya, kuma magance matsalolin nan da nan idan an same su.

V. Garanti na siyarwa:
Lokacin da kayan suka yi karo da juna yayin jigilar kaya, wanda ke haifar da lahani ko tashe kan bayyanar sassa, ko samfuran marasa inganci da ke haifar da sarrafa sassa, dole ne a fayyace rarraba nauyi da tsare-tsare.Kamar dawo da kaya, lokacin bayarwa, matsayin diyya da sauransu.

 

Bayanin haƙƙin mallaka:
GPM yana ba da shawarar mutuntawa da kare haƙƙin mallakar fasaha, kuma haƙƙin mallaka na labarin na ainihin mawallafi ne da tushen asali.Labarin ra'ayi ne na marubuci kuma baya wakiltar matsayin GPM.Don sake bugawa, da fatan za a tuntuɓi ainihin marubucin da tushen asali don izini.Idan kun sami wani haƙƙin mallaka ko wasu batutuwa tare da abubuwan da ke cikin wannan rukunin yanar gizon, da fatan za a tuntuɓe mu don sadarwa.Bayanin hulda:info@gpmcn.com


Lokacin aikawa: Agusta-26-2023